Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn!
Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Diễn đàn đang trong quá trình tái xây dựng!
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Most Viewed Topics
Karik & những lời chỉ trích
Tạo virus tự nhân bản (vui)!!!
Hướng dẫn post bài
Nhu~g bo'ng ho^`ng Viet Rap
Liveshow Karik, Wowy, Nah
Pro5 Lil Shady
[StreetStyle] Karik
Thông báo tuyển nhân viên - tuyển tập truyện Cười rụng rốn
Karik và những tâm sự !
[Portable] Ultra Mobile 3GP Video Converter
Latest topics
» Patch FIFA K+ v2.0 DEMO - Download Patch FIFA 2013 [đã test an toàn]
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyMon Jan 14, 2013 11:00 am by PatchFIFA2013

» anh phai di
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Dec 18, 2012 9:42 am by ngoisaobangnhoanh157

» [Portable] Microsoft office 2007
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Nov 30, 2012 8:13 pm by Admin

» [Portable] Ultra Mobile 3GP Video Converter
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptySat Nov 24, 2012 10:37 pm by Admin

» Nội quy diễn đàn
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Nov 20, 2012 9:57 pm by Admin

» Định Nghĩa Tình Yêu - WADteam - Nah
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptySat Aug 25, 2012 9:54 am by Admin

» Game iPhone
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Aug 21, 2012 6:08 am by azgame

» [lời việt]My girl (My girl - Huỳnh Hiểu Minh)
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyMon Jun 25, 2012 7:17 pm by Admin

» [lời việt]Đơn phương - (Biển tình mênh mông)
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptySun Jun 17, 2012 8:26 am by Admin

» [lời việt]Có em chờ anh (Jiu Suan Mei You Ming Tian - Nhạc phim Tân Bến Thượng Hải 2008)
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Jun 15, 2012 9:12 pm by Admin

» Ba tôi xích lô - CS ft MTK
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Jun 12, 2012 10:38 pm by Admin

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Feb 24, 2012 3:26 am by tuquynh

» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Feb 24, 2012 3:13 am by tuquynh

» [on facebook] Tư Tưởng và Lưỡi Bút - Karik
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptySun Jan 22, 2012 5:53 am by Admin

» MTV - Karik vượt lên vị trí đầu bảng
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Dec 13, 2011 7:07 am by Admin

» Karik: Tôi châm biếm chứ không nhục mạ
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyWed Nov 16, 2011 4:58 am by Admin

» Karik - Offline MTV
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyThu Nov 10, 2011 6:48 am by Admin

» Karik: Rap Việt bị đối xử bất công như con ghẻ
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyWed Nov 09, 2011 11:24 pm by Admin

» Dũng Khùng thích MV ‘thảm họa nhạc Việt’
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Nov 08, 2011 7:37 am by Admin

» VMVC Chat - số 1 - phần 10
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Nov 01, 2011 8:37 am by Admin

» Xã Hội Rắc Rối-Karik
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyThu Oct 20, 2011 8:43 am by Admin

» Làm ngắn url cực dễ, không cần đăng kí!
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Oct 07, 2011 3:12 pm by Admin

» Hé lộ MV Karik tham dự giải thưởng Video Âm Nhạc Việt
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyThu Sep 29, 2011 1:58 pm by Admin

» vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt.
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyWed Sep 28, 2011 3:54 am by tuquynh

» Học tiếng Nhật - Top Globis
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyWed Sep 28, 2011 3:47 am by tuquynh

» Thêm một bài báo về Karik
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Sep 27, 2011 4:10 am by Admin

» Sola do charity work
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptySat Sep 24, 2011 7:05 am by Chyo

» Pro5 Lil Shady
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyWed Sep 21, 2011 6:10 am by Chyo

» Lil Ci' freestyle - rapper nu~ na`y rap cuk di~nh doa'
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyWed Sep 21, 2011 5:53 am by Chyo

» Demo 18/8/2011 - Jy
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Sep 20, 2011 12:33 pm by Admin

» 1 so bai rap do anh em o~ tra vinh ha't
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyTue Sep 20, 2011 7:54 am by Chyo

» [on facebook] Profile tương đối đầy đủ của Nah
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Sep 16, 2011 10:48 am by Admin

» Doan Du (Tran Hao Dan)
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Sep 16, 2011 10:39 am by Admin

» Karik & những lời chỉ trích
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Sep 09, 2011 9:37 am by Admin

» [on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị
[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Sep 09, 2011 9:08 am by Admin

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar

[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Nam

[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị Empty
Bài gửiTiêu đề: [on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị   [on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị EmptyFri Sep 09, 2011 9:08 am

Nah: hàng ngày nah nhận dc khá nhiều tin nhắn, đa số là xin học rap, nhờ nah check nhạc hộ, muốn feat chung... thường thì nah ko reply cho những tin nhắn đó. nhưng hôm nay nhận dc 1 câu hỏi trong inbox fb khá... lạ Smile)
tin nhắn của bạn Teddy Do có nội dung như sau:
"anh Sơn, hồi hôm qua em nằm mơ thấy anh đó =)) ghê chưa... Lúc đó anh đang cầm điếu thuốc hút ở trong 1 trường cấp 3 bên VN, đứng ở chổ hành lang ớ, mà ngày đó lại là ngày cuối ra trường của mấy người học sinh trong trường đó... Anh đang hút, em đứng kế bên anh rồi hỏi anh "có khi nào, anh bỏ nhạc mình vô phone (của anh) và nghe nhạc của anh không ". Anh cười mỉm 1 cái, rùi cầm phone ấn ấn như đang vô chổ để nhạc coi có nhạc mình trong trỏng không, rùi anh không trả lời em lúc đó em giật mình tỉnh dậy). Vậy thì đây là câu hỏi mà em muốn hỏi anh, anh Sơn. Anh có nghe nhạc của mình và bỏ nhạc của mình vào trong phone hay không? và có khi nào anh thần tượng, thích thú với cái nhạc của anh làm ra như em thần tượng, thích thú cái nhạc mà anh làm ra hay ko?
*À.... mà nếu có thể, anh có thể post cái này lên wall của anh, để cho mọi bạn trẻ, và người khác có câu hỏi giống em sẽ biết và bạn luận về đề tài này đc không anh? Chào anh"
...
a xin trả lời cho e như sau: thứ nhất là a ko hút thuốc. thứ hai là dt của a là nokia đen trắng, ko nghe nhạc dc. a cũng ko có bất kì thiết bị nào như iphone, ipod, mp3... để nghe nhạc. a chỉ thường nghe nhạc lúc tối về nhà và mở máy tính.
nói về sự thích thú lúc nghe nhạc của chính mình thì cũng có, nhưng a nghĩ nó khác với sự thích thú lúc e nghe. a luôn cảm thấy vui và tự hào khi a làm dc 1 bài nhạc mới a cũng thường nghe nhạc của chính mình, nghe nhiều thì mới thuộc lời để quay video và diễn live dc. nhưng a là ng làm nên bài nhạc, a hiểu quá rõ về nó nên a ko thích nó nhiều như là việc e ngồi nghe, ngẫm nghĩ, cảm thụ nó, mỗi lần nghe là mỗi thấy khác... nó cũng giống việc đầu bếp nấu ăn, họ phải cảm thấy món ăn của họ ngon thì mới đem ra cho ng khác ăn dc. nhưng mức độ ngon mà ng ăn cảm nhận dc sẽ nhiều hơn mức độ đầu bếp cảm nhận lúc họ nếm món ăn khi đang chế biến.
cảm ơn vì đã hỏi a 1 câu khá thú vị.
...
Teddy Do: anh không hút thuốc, điều đó em biết rất rõ Smile) bởi vậy em mới để cái mặt sững sốt kế bên chữ hút thuốc ớ Smile). Còn về cái mà anh nói anh nghe nhạc anh thì cảm thấy khác mà người khác nghe nhạc anh thì cảm thấy khác Smile cái đó em cũng biết lun Smile)tại vì khi em buồn, có tâm sự, tự nhiên em kiếm đc 1 bài nhạc nói lên đúng cái cảm giác đó của em, em thấy thích lắm, nhưng trong 1bài nhạc không phải lúc nào cũng nói đúng lên tâm sự của 1 người, 1 phần nào đó thui.... Nên em mới bắt đầu tập viết rap để mỗi khi em có cảm giác, hay bị ức chế, bức xúc, em sẽ đưa vào rap và nói lên qua rap Smile lúc em viết xong đc 1 bài, thì em thấy thích lắm ( 1 phần vì tự hào, 1 phần vì nói đúng tâm sự mình mà Smile nhưng mà... sau rùi em nhận ra... Mình có nỗi buồn, tâm sự.... tình cờ mình tìm đc 1 bài rap nói đúng lên cái đó... nó mới hay... mới thú vị Smile như vậy nó mới bất ngờ.. mới là cuộc sống... chứ mình viết cho mình nghe, mình cảm nhận thì bình thường quá rùi anh ha Smile . Nên dù cho em có viết trăm bài rap nói lên tâm sự cho em đi nữa thì cũng ko bằng 1 bài rap của anh mà tình cờ viết trúng tâm sự của em Smile em thì mỗi lúc có 1 tâm sự là tìm tới những bài life của anh, hay tình cờ nghe đc ở trên mạng Smile ( tình cờ nó mới thú vị anh Smile còn anh thì tìm tới nhạc của Cố Nghệ Sĩ Trịnh Công Sơn mỗi khi có tâm sự, nổi buồn Smile ... Phải không anh? Smile
...
Nah: uh e. thường thì a nghe nhạc TCS lúc buồn. cũng có lúc nghe hip hop. tùy bài tùy tâm trạng.
...
More:
https://vi-vn.facebook.com/therealnah

Được sửa bởi kakar ngày Fri Sep 09, 2011 9:16 am; sửa lần 3. (Reason for editing : wrongss.pea)
https://facebook.com/kakar.aka.yakakar

[on facebook] Nah - trả lời cho một message khá thú vị
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [on facebook] Tư Tưởng và Lưỡi Bút - Karik
» Thêm một bài báo về Karik
» Một mình chiến đấu
» Karik & những lời chỉ trích
» [on facebook] Profile tương đối đầy đủ của Nah